Labarai - Aikace-aikacen Clinical na Gargajiya na D-Dimer

Aikace-aikacen Clinical na Gargajiya na D-Dimer


Marubuci: Magaji   

1.VTE ganewar asali:
Binciken D-Dimer tare da kayan aikin kima na asibiti na asibiti za a iya amfani dashi da kyau don ƙaddamar da ganewar asali na thrombosis mai zurfi (DVT) da kuma ciwon huhu (PE) .Lokacin da aka yi amfani da shi don cirewar thrombus, akwai wasu buƙatu na D-Dimer reagents, hanya, Da dai sauransu Dangane da ma'aunin masana'antar D-Dimer, haɗe tare da yuwuwar da ta gabata, ana buƙatar ƙimar hasashen mara kyau ya zama ≥ 97%, kuma ana buƙatar hankali ya zama ≥ 95%.
2. Bincike na taimako na rarrabawar coagulation na intravascular (DIC):
Halin da ake nunawa na DIC shine hyperfibrinolysis, kuma gano hyperfibrinolysis yana taka muhimmiyar rawa a cikin tsarin tsarin DIC.A asibiti, an nuna cewa D-Dimer a cikin marasa lafiya na DIC yana ƙaruwa sosai (fiye da sau 10).A cikin jagororin bincike ko yarjejeniya don DIC na cikin gida da na duniya, ana ɗaukar D-Dimer ɗaya daga cikin alamomin dakin gwaje-gwaje don bincikar DIC, kuma ana ba da shawarar aiwatar da FDP tare da haɓaka ingantaccen ingantaccen bincike na DIC.Sakamakon ganewar DIC ba zai iya dogara kawai ga alamar dakin gwaje-gwaje guda ɗaya da sakamakon jarrabawa guda ɗaya don yanke hukunci ba.Yana buƙatar yin nazari sosai kuma a sa ido sosai tare da alamun asibiti na majiyyaci da sauran alamomin dakin gwaje-gwaje don yanke hukunci.


TOP